Yesu: Zuriyar Alkawari Dauda

Length: 10 minutes

A darasin da ya gabata, mun fahimci cewa Ubangijinmu game da Yesu shine zuriyar da aka yi wa Ibrahim. A cikin darasinmu na yau, za mu kalli mutumin da sarki Dauda. Allah ya yi masa alkawari iri ko zuriya. Zan fara da labarin Dauda mai ban sha’awa. Wannan mutumin sarki Dauda ya ƙaunaci Allah sosai har sau ɗaya, ya gina wa kansa babban katafaren gida, amma lokacin da ya ƙaura da kadarorinsa zuwa wannan sabon Fadar, ya ji laifi a cikin zuciyars. Ya yana jin yakamata ya gina ma Allah gida ko haikali.
Kamar yadda Dawuda yayi wannan tunanin, Allah ya aiko annabi Natan don ya isar da sako ga sarki Dawuda. Wannan saƙo ya zama na har abada kuma ana ba da labarinsa a cikin duka littafin duka. zan daina gaya muku Labari a nan. Don Allah buɗe Littafi Mai -Tsarki mu ga annabci mai ɗumama zuciya:

Alkawarin…

12 Sa’ad da kwanakinka suka ƙare, za ka rasu tare da kakanninka. A bayanka, zan ta da ɗanka, na cikinka. Zan sa mulkinsa ya kahu.
13 Shi ne zai gina mini ɗaki. Ni kuwa zan tabbatar da kursiyin sarautarsa har abada.

2 samuila 7: 12-13

Kai! Allah ya yi wa Dauda alkawari a nan har abada! Abinda zan iya cewa shine wow! Amma wanene wannan zuriyar Dawuda da za ta yi mulki a gadon sarautar Dauda har abada?
Yanzu bari mu fito da mahimman kalmomi kamar yadda muka yi a cikin alkawari ga Ibrahim.


1 Iri
2 Mulki
3 har Abada

Jesus: Zuriyar Dauda

Saboda haka wanene wannan TSARIN? Zan sake bari kawai Littafi Mai -Tsarki ya amsa.
shekaru 1,000 bayan haka, Allah ya aiko mala’ikansa, Jibrilu don ya gangara zuwa ƙasar Isra’ila ya sadu da budurwa budurwa mai suna Maryamu. Ga kalmomin mala’ikan:

30 Mala’ikan kuma ya ce mata, “Kada ki ji tsoro, Maryamu, kin sami tagomashi a wurin Allah. 31 Ga shi kuma, za ki yi ciki, ki haifi ɗa, ki kuma sa masa suna Yesu.
32 Zai zama mai girma, za a kuma kira shi Ɗan Maɗaukaki.
Ubangiji Allah zai ba shi kursiyin ubansa Dawuda,
33 Zai kuma mallaki zuriyar Yakubu har abada,
Mulkinsa kuwa ba shi da matuƙa.”

Luka 1: 30-33

Yanzu za ku lura cewa saƙon Jibra’ilu ga Maryamu tana ɗauke da saƙo iri ɗaya da Allah ya aiko Natan don ya ba Dawuda, ko ba haka ba?
Bulus ya kira wannan saƙon a matsayin taƙaitaccen bishara:

“Ku tuna cewa Yesu Almasihu daga zuriyar Dawuda ya tashi daga matattu bisa ga maganata. Bishara: ”

2Timothy 2: 8

Mulkin

Kamar a cikin alkawari ga Ibrahim yanzu mun nuna zuriyar Dauda a matsayin Yesu Kristi! Halleluya!
Masarautar Dauda tana cikin Urushalima, anan duniya, don haka mulkin Allah mai zuwa zai kasance anan duniya?
daga urshalima. Kamar yadda kowace hukuma ke da babban birnin ƙasa, kamar yadda Abuja ita ce babban birnin tarayyar Najeriya, Kudus a Isra’ila za ta zama mazaunin mulkin Allah lokacin da aka kafa. Mulkin Allah ba zai kasance a sama ba amma a nan duniya daga Urushalima! Wannan bishara ce kuma annabi Ishaya ya yi annabci shekaru 600 kafin haihuwar Kristi

6 Ga shi, an haifa mana ɗa!
Mun sami yaro!
Shi zai zama Mai Mulkinmu.
Za a kira shi, “Mashawarci Mai Al’ajabi,”
“Allah Maɗaukaki,”
“Uba Madawwami,”
“Sarkin Salama.”
7 Sarautar ikonsa za ta yi ta ci gaba,
Mulkinsa zai kasance da salama kullayaumin,
Zai gāji sarki Dawuda, ya yi mulki a matsayinsa,
Zai kafa mulkinsa a kan adalci da gaskiya,
Tun daga yanzu har zuwa ƙarshen zamani.
Ubangiji Mai Runduna ne ya yi niyyar aikata wannan duka.

Ishaya 9: 6,7

Halleluya!
Don haka zuriyar Ibrahim = zuriyar Dawuda = Ubangijinmu da mai cetonmu Yesu Kristi!
Wannan ba shine dalilin da yasa aka buɗe kalmomin farko na sabon alkawari da waɗannan kalmomin alheri ba? :
Mat 1: 1 1 Littafin asalin Yesu Almasihu, ɗan Dawuda, zuriyar Ibrahim ke nan

Do you want to be saved? You have to believe in Jesus and his message of salvation.

Click to complete our free preparing for baptism lessons on the gospel here and we will personally keep in touch with you as you grow in faith.

Back to: Bisharar mulkin Allah cikin harshen Hausa