Mutuwar Yesu Almasihu, tashinsa da dawowar sa

Length: 10 minutes

Kusan shekaru 2,000 da su ka gabata, Ubangijinmu Yesu Almasihu ya mutu, ya tashi daga kabari bayan rana ta uku kuma ya hau sama inda yake har yanzu. babu wanda zai iya zama Kirista ba tare da ingantaccen imani ba.

a cikin waɗannan abubuwan banmamaki Yahaya manzo, wanda ya kasance mai idon idon wannan taron, ya ba da labarin yadda Yesu ya mutu:

28 Bayan haka, Yesu da ya san duk an gama kome, domin a cika Nassi sai ya ce, “Ina jin ƙishirwa.”
29 To, akwai wani gora cike da ruwan tsami a ajiye a nan. Sai suka jiƙa soso da ruwan tsamin, suka soka a sandan izob suka kai bakinsa.
30 Da Yesu ya tsotsi ruwan tsamin nan ya ce, “An gama!” Sa’an nan ya sunkuyar da kansa ya ba da ransa.

Yahaya 19: 28-30

Mutuwa da tashin Yesu Almasihu da aka annabta a Tsohon Alkawari

Mutuwa da tashin Ubangijinmu Yesu Almasihu ba Sabon Alkawari bane kawai. An annabta shi da annabawan Yahudawa na dā da tsarkaka. ya sa ido ga bayyanar messi ah, mutuwarsa da tashinsa Har zuwa yau, Yahudawa da yawa har yanzu suna ɗokin ganin Almasihu (wanda suke kira ɗan Yusuf) wanda zai bayyana kuma daga baya ya mutu a ƙasar Isra’ila.

Bari mu bincika wasu wurare da yawa waɗanda suka yi magana game da shi. mutuwa da tashin Yesu Kiristi tun ma kafin ta faru:

7 Duk wanda ya gan ni
Sai yă maishe ni abin dariya,
Suna zunɗena da harshensu suna kaɗa kai.
8 Suka ce, “Ka dogara ga Ubangiji,
Me ya sa bai cece ka ba?
Idan Ubangiji na sonka,
Don me bai taimake ka ba?”
9 Kai ne ka fito da ni lafiya a lokacin da aka haife ni,
A lokacin da nake jariri ka kiyaye ni.
10 Tun daga lokacin da aka haife ni nake dogara gare ka,
Kai ne Allahna tun daga ran da aka haife ni.
11 Kada ka yi nisa da ni!
Wahala ta gabato,
Ba kuwa mai taimako.
12 Magabta da yawa sun kewaye ni kamar bijimai,
Dukansu suna kewaye da ni,
Kamar bijimai masu faɗa na ƙasar Bashan.
13 Sun buɗe bakinsu kamar zakoki,
Suna ruri, suna ta bina a guje.
14 Ƙarfina ya ƙare,
Ya rabu da ni kamar ruwan da ya zube ƙasa.
Dukan gaɓoɓina sun guggulle,
Zuciyata ta narke kamar narkakken kakin zuma.
15 Maƙogwarona ya bushe kamar ƙura,
Harshena kuma na liƙe wa dasashina na sama.
Ka bar ni matacce cikin ƙura.
16 Ƙungiyar mugaye na kewaye da ni,
Suka taso mini kamar garken karnuka,
Suka soke hannuwana da ƙafafuna.
17 Ana iya ganin ƙasusuwana duka.
Magabtana suka dube ni, suka zura mini ido.
18 Suka rarraba tufafina a tsakaninsu,
Suka jefa kuri’a a kan babbar rigata.

Zabura 22: 7-18

Sai Ishaya ya yi magana game da wannan al’amari cikin ruhu:

3 Muka raina shi, muka ƙi shi,
Ya daure da wahala da raɗaɗi.
Ba wanda ya ko dube shi.
Muka yi banza da shi kamar shi ba kome ba ne.
4 Amma ya daure da wahala wadda a ainihi tamu ce,
Raɗaɗin da ya kamata mu ne za mu sha shi.
Mu kuwa muna tsammani wahalarsa
Hukunci ne Allah yake yi masa.
5 Amma aka yi masa rauni saboda zunubanmu,
Aka daddoke shi saboda muguntar da muka aikata.
Hukuncin da ya sha ya ‘yantar da mu,
Dūkan da aka yi ta yi masa, ya sa muka warke.
6 Dukanmu muna kama da tumakin da suka ɓata,
Ko wannenmu ya kama hanyarsa.
Sai Ubangiji ya sa hukunci ya auko a kansa,
Hukuncin da ya wajaba a kanmu.
7 Aka ƙware shi ba tausayi,
Amma ya karɓa da tawali’u,
Bai ko ce uffan ba.
Kamar ɗan rago wanda ake shirin yankawa,
Kamar tunkiya wadda ake shirin yi wa sausaya,
Bai ko ce uffan ba.

Ishaya 53:3-7

Sa’a nan Zakariya:

10 “Zan cika zuriyar Dawuda da mutanen Urushalima da ruhun tausayi da na addu’a. Za su dubi wanda suka soke shi, har ya mutu. Za su yi makoki dominsa kamar waɗanda aka yi musu rasuwar ɗan farinsu.

Zakariya 12:10

Abin sha’awa, waɗannan ayoyin suna magana ba wai mutuwar Ubangijinmu Yesu Almasihu kawai ba amma har da irin hanyar da zai mutu Suna. magana game da huda ko gicciye Almasihu. Akwai wasu wurare da yawa a cikin Littafi Mai -Tsarki waɗanda ke tabbatar da cewa Almasihu zai mutu.

Me yasa tsohon alkawari hujja ne akan mutuwar Yesu Kristi? Yawancin addinai da yawa ciki har da Yahudanci da Musulunci ba su yarda da Sabon Alkawari a matsayin nassi ba amma sun yarda da Littafi Mai -Tsarki Ibrananci ko Tsohon Alkawari a matsayin hurarriyar maganar Allah. Waɗannan addinai ba su yarda cewa Yesu shi ne Almasihu da zai mutu. Yana da mahimmanci a lura cewa hatta Yahudawa annabawa sun gani cikin ruhu cewa Yesu zai mutu kuma ya sake tashi.

Don cikakken labarin mutuwa da tashin Yesu Almasihu, don Allah karanta Matta 27 & 28. Me yasa Yesu Kristi ya mutu kuma ya tashi daga matattu?

A taƙaice, Yesu ya mutu haka cikin Wasu su kawo mutane da yawa da suka gaskata da shi zuwa ga Allah

18 Domin Almasihu ma ya mutu sau ɗaya tak ba ƙari, domin kawar da zunubanmu, mai adalci saboda marasa adalci, domin ya kai mu ga Allah. An kashe shi a jiki, amma an rayar da shi a ruhu.

1 Bitrus 3: 18

Na san kuna son sanin Allah, kuna son yin alaƙa da Allah kuma kuna son samun tsira. Amma babu wanda zai iya samun ceto ba tare da yin imani da Yesu Kiristi da mutuwarsa da tashinsa ba.

Amma ta yaya zai yiwu cewa mutuwar mutum ɗaya zai kawo ceto ga mutane da yawa?

Na farko, ƙa’idar allahntaka da Allah ya nuna daidai daga lambun Adnin kuma a cikin Dokar Musa ita ce sakamakon zunubi mutuwa ce. cewa ba tare da zubar da jini ba, ba za a iya samun gafarar zunubi Wannan an maimaita shi a Ibraniyawa:

22 Hakika, bisa ga Shari’a, kusan kowane abu da jini ake tsarkake shi, in ba a game da zubar da jini ba kuwa, to, ba gafara.

Ibraniyawa 9:22

Dokar Musa, Allah ya ƙyale waɗanda suka yi zunubi su miƙa hadayun dabbobi don zunubansu. Amma Allah madaukaki, wanda ya san komai, har yanzu ya sa mu fahimci cewa jinin dabbobi ba zai yiwu ya ɗauke zunubin mutanen. da Ya ƙyale ba don koya mana cewa dole ne wani ya mutu a wani don kawar da zunuban duniy.

Don haka mu karanta:

1 To, tun da yake Shari’a ishara ce kawai ta kyawawan abubuwan da suke a gaba, ba ainihin siffarsu ba, ashe, har abada ba za ta iya kammala waɗanda suke kusatar Allah ta wurin waɗannan hadayu ba, waɗanda ake yi a kai a kai kowace shekara.

2 In haka ne kuwa, ashe, ba sai a daina yin hadayar ba? Da an taɓa tsarkake masu ibadar nan sarai, ai, da ba su ƙara damuwa da zunubai ba.

3 Amma a game da irin waɗannan hadayu, akan tuna da zunubai a kowace shekara,

4 domin ba mai yiwuwa ba ne jinin bijimai da na awaki ya ɗauke zunubi.
Ibraniyawa 10: 1-4

Allah yana koya mana cewa dole ne hadaya ta gaskiya da za ta ɗauke zunubanmu. mutuwar sadaukarwa ta mutumin da bai taɓa yin zunubi ba. Tun da yake dukan mutane sun yi zunubi ta wata hanya ko ɗaya, an ce babu wani mutum da zai iya mutuwa saboda zunubin ɗayan. Allah dole ne ya shirya wani musamman, ɗansa, wanda zai mutu saboda mu.

Wannan ɗan shine Ubangijinmu Yesu Kristi. Ko da yake ya kasance cikakken mutum ko nama kamar kowannenmu, Allah ya ɗauki cikinsa ta wata hanya ta musamman ba tare da sa hannun wani mutum ba Budurwa ce ta haife shi wanda aka sani da Mariyamu.

Tun da Yesu mutum ne kawai, ya zai iya yin zunubi amma bai taɓa yin zunubi ba. Ya rayu cikakkiyar rayuwa ta biyayya har zuwa ƙarshe kuma Allah yana tare da shi.

Yahudawa da Romawa sun zarge shi da gicciye shi Tun da shi kaɗai ne mutumin da bai taɓa yin zunubi ba, kabari ba zai iya riƙe shi ba. ya sake tashi daga kabari a rana ta uku kamar yadda na An rubuta:

23 shi Yesun nan fa, an ba da shi bisa ƙaddarar Allah da rigyasaninsa, ku kuwa kuka gicciye shi, kuka kashe shi, ta hannun masu zunubi.
24 Amma Allah ya tashe shi bayan ya ɓalle masa ƙangin mutuwa, domin ba shi yiwuwa mutuwa ta riƙe shi.
25 Dawuda kuma ya yi faɗi a game da shi ya ce,
‘Kullum hankalina yana kan Ubangiji,
Yana damana, domin kada in jijjigu.
26 Saboda haka, zuciyata ta yi fari, ina farin ciki matuƙa.
Ko da yake kuma ni jiki ne, zan zauna ina sa zuciya,
27 Domin ba za ka yar da raina a Hades ba,
Ba kuwa za ka yarda Mai Tsarkinka ya ruɓa ba.
28 Kā sanar da ni hanyoyin rai.
Za ka cika ni da farin ciki ta zamana a zatinka.’

Ayyukan Manzanni 2: 23-28

Halleluya! Don ɗaukakar Allah, kabarin babu kowa bayan na ukun. Ubangijinmu Yesu Almasihu ya sake tashi. Mutuwar sa ta zama cikakkiyar sadaukarwa wanda kowa, ko daga ina kuka fito – waɗanda ke ɗora ido ga Yesu cikin bangaskiya, suna gaskata mutuwarsa da tashin matattu da furta da bakinsa cewa Yesu ne Ubangijinsa, za su sami ceto!

14 Kamar yadda Musa ya ɗaga macijin nan a jeji, haka kuma dole ne a ɗaga Ɗan Mutum,
15 domin duk wanda ya gaskata da shi, ya sami rai madawwami.
16 “Saboda ƙaunar da Allah ya yi wa duniya har ya ba da makaɗaicin Ɗansa, domin duk wanda ya gaskata da shi kada ya hallaka, sai dai ya sami rai madawwami.
17 Gama Allah bai aiko Ɗansa duniya domin yă yanke mata hukunci ba, sai dai domin duniya ta sami ceto ta wurinsa.
18 Duk wanda ya gaskata da shi, ba za a yi masa hukunci ba. Wanda kuwa bai ba da gaskiya ba, an riga an yi masa hukunci, domin bai gaskata da sunan makaɗaicin Ɗan Allah ba.
19 Hukuncin kuwa shi ne, haske ya shigo duniya, amma mutane suka fi ƙaunar duhu da hasken, don ayyukansu mugaye ne. 20 Duk mai yin rashin gaskiya yakan ƙi hasken, ba ya kuma zuwa wajen hasken, don kada ayyukansa su tonu.
21 Mai aikata gaskiya kuwa yakan zo wajen hasken, domin a bayyana ayyukansa, cewa, da taimakon Allah ne aka yi su.”

Yahaya 3: 14-21

Me ya kamata ku yi?

Dole ne ku gaskata a zuciyarku cewa Ubangiji Yesu Kristi ya mutu kuma ya sake tashi. Dole ne ku gaskata cewa ta wurin mutuwarsa, an fanshe ku kuma an gafarta zunubanku , halleluia!

Mutuwa da tashin Yesu Kiristi na nufin idan kun ba da gaskiya aka yi muku baftisma, ko da kun mutu a kowane lokaci, kamar yadda aka ta da Yesu Kristi daga matattu, ku ma za a tashe ku a ranar ƙarshe! Tsarki ya tabbata ga Allah Yesu zai sake dawowa!

Kuma idan an tashe ku daga matattu, kuma aka ɗauke ku a matsayin bawa mai cancanta, za ku yi mulki tare da Ubangiji lokacin da zai zo ya kafa mulkin Allah a nan duniya kamar yadda allah ya yi alkawari ga Ibrahim, Dawuda kuma yayi magana ta wurin annabawa da manzanni! Za ku rayu har abada abadin !!! Yi aiki yanzu! Yi imani kuma a yi muku baftisma don gafarar zunubanku!

20 Amma ga hakika an ta da Almasihu daga matattu, shi ne ma nunan fari na waɗanda suka yi barci.
21 Tun da yake mutuwa ta wurin mutum ta faru, haka kuma tashin matattu ta wurin Mutum yake.
22 Kamar yadda duk ake mutuwa saboda Adamu, haka duk za a rayar da su saboda Almasihu.
23 Amma kowanne bi da bi, Almasihu ne nunan fari, sa’an nan a ranar komowarsa, waɗanda suke na Almasihu.
24 Sa’an nan sai ƙarshen, sa’ad da zai mayar wa Allah Uba mulki, bayan ya shafe dukkan sarauta da mulki da iko.
25 Domin kuwa lalle ne ya yi mulki, har ya take dukkan maƙiyansa.
26 Magabciyar ƙarshe da za a shafe, ita ce mutuwa.

1 Korantiyawa 15: 20-26
Do you want to be saved? You have to believe in Jesus and his message of salvation.

Click to complete our free preparing for baptism lessons on the gospel here and we will personally keep in touch with you as you grow in faith.

Back to: Bisharar mulkin Allah cikin harshen Hausa