Masarautar Allah

Length: 10 minutes

Masarautar ta kasance daga kalmomi 2: Sarki + Mulki don haka gaskiya ne, don idan akwai sarauta, dole ne a sami sarki da sarauta ko yanki don sarki yayi sarauta. Menene mulkin Allah?

Littafi Mai -Tsarki yayi magana akan mulkin mutane wanda shine gwamnatocin ɗan adam da muke gani a kowace ƙasa a yau. Littafi Mai -Tsarki kuma yana magana game da mulkin Allah.

Mulkin Allah shine lokacin da Allah zai karɓi mulkin wannan duniyar kuma ya naɗa Yesu a matsayin sarkin dukan duniya. Sannan nufin Allah za a yi a cikin duniya duka!

Kada ku ɗauki duniyarmu da ita. gabaɗaya nassi yana magana akan wannan lokacin da alkawuran da aka yi wa Ibrahim da Dawuda za su cika cikin Kristi Yesu A wannan lokacin, addu’ar Ubangijinmu Yesu Almasihu zai cika lokacin da ya nemi mu yi addu’a:

Mulkinka ya zo, A yi nufinka a duniya kamar yadda ake yi a sama!

Yaya rayuwa a cikin Mulkin Allah zata kasance?

Mulkin Allah zai cika da irin wannan albarkokin allah wanda bai taɓa shiga zuciyar kowane mutum Ba zamu iya g o zuwa nassi don cika zuciyarmu da wannan bege mai daraja da alkawari

3 Na kuma ji wata murya mai ƙara daga kursiyin, tana cewa, “Kun ga, mazaunin Allah na tare da mutane. Zai zauna tare da su, za su zama jama’arsa, Allah kuma shi kansa zai kasance tare da su,

4 zai share musu dukkan hawaye. Ba kuma sauran mutuwa, ko baƙin ciki, ko kuka, ko azaba, don abubuwan dā sun wuce.”

5 Sai na zaune a kan kursiyin ya ce, “Kun ga, ina yin kome sabo.” Ya kuma ce, “Rubuta wannan, domin maganar nan tabbatacciya ce, gaskiya ce kuma.” W.

Yohanna 21: 3-5

Mulkin Allah mai zuwa: Sama ko Duniya?

Mulkin Allah yana dawowa don a kafa shi a duniya.Yesu da duk manzanninsa sun yi wa’azin

Yesu ya nemi mu yi addu’ar Mulkin Allah ya zo duniya kuma nufin Allah ya yi a duniya kamar yadda ake yi a sama. Wannan addu’ar ba ta cika ba tukuna yayin da muke ganin muguntar ɗan adam da ta’addanci sun cika duniya.

Kowane mai gaskiya mai bi dole ne yayi imani da mulkin Allah mai zuwa a duniya. Shirin Allah shine sanya ɗaukakarsa ta cika duniya kamar yadda ruwa ke rufe teku Habakkuk 2:14

Gama duniya za ta cika da sanin ɗaukakar Ubangiji kamar ruwaye rufe teku
Habakuk 2:14

Sarkin wannan masarautar zai zama Yesu da kansa kuma zai yi sarauta daga Urushalima, Isra’ila har zuwa duniya duka Bayan haka za a cika annabcin Ishaya wanda ya ce:

2 A kwanaki masu zuwa,
Dutse inda aka gina Haikali zai zama mafi tsayi duka.
Al’ummai da yawa za su zo su yi ta bumbuntowa su zo gare shi.

3 Jama’arsu za su ce,
“Bari mu haura zuwa tudun Ubangiji,
Zuwa ga Haikalin Allah na Isra’ila.
Za mu koyi abin da yake so mu yi,
Za mu yi tafiya a hanyar da ya zaɓa.
Koyarwar Ubangiji daga Urushalima take zuwa,
Daga Sihiyona yake magana da jama’arsa.”

4 Zai sulhunta jayayyar da yake tsakanin manyan al’ummai,
Za su mai da takubansu garemani,
Masunsu kuma su maishe su wuƙaƙen aske itace,
Al’ummai ba za su ƙara fita zuwa yaƙi ba,
Ba za su ƙara koyon yaƙi ba.

Ishaya 2: 2-4

Wadannan annabcin na Ishaya ya kwatanta wanene reshen Jesse (uban Dawuda):

1 Gidan sarautar Dawuda kamar itacen da aka sare ne, amma kamar yadda rassa sukan toho daga cikin kututture, haka nan za a sami sabon sarki daga zuriyar Dawuda.

2 Ikon Ubangiji zai ba shi hikima,
Da sani, da gwaninta yadda zai mallaki mutanensa.
Zai kuwa san nufin Ubangiji, ya kuma yi tsoronsa,
3 Zai ji daɗin yin hidimarsa.
Ba zai yi shari’ar ganin ido ko ta waiwai ba.
4 Zai yi wa matalauta shari’a daidai.
Zai kuma kāre hakkin masu tawali’u.
Bisa ga umarninsa za a hukunta ƙasar,
Mugaye za su mutu.
5 Zai yi mulkin mutanensa da adalci da mutunci.

6 Kyarketai da tumaki za su zauna tare lafiya.
Damisoshi za su kwanta tare da ‘yan awaki.
‘Yan maruƙa da kwiyakwiyan zaki za su yi kiwo tare,
Ƙananan yara ne za su lura da su.
7 Shanu da beyar za su yi kiwo tare,
‘Yan maruƙansu da kwiyakwiyansu za su kwanta lafiya.
Zaki zai ci ciyawa kamar sā.
8 Jariri zai yi wasa kusa da maciji mai mugun dafi
Amma ba zai cuta ba.
9 A kan Sihiyona, dutse tsattsarka,
Ba wani macuci ko mugu.
Ƙasar za ta cika da sanin Ubangiji
Kamar yadda tekuna suke cike da ruwa.

Ishaya 11: 1-9

Saboda haka yanzu za mu iya taƙaita bishara kamar haka:

Allah ya halicci mutum don ya mallaki dukan duniya. Farawa 1: 27-30 amma Adamu da Hauwa’u sun kasa yin wannan aikin.
Allah ya aiko ɗansa ubangijinmu Yesu Kristi ya fanshe mu daga la’anar zunubi da mutuwa ta mutuwarsa ko jininsa.
Yahaya 3: 16
Allah ya yi wa ‘yan adam alkawari ikon Allah mai zuwa a duniya inda tsarkaka a cikin Kristi za su mallaki dukan duniya.
Yesu zai zama sarkin wannan mulkin.
Ishaya 11: 1-10
A cikin wannan mulkin, Allah zai kawar da mutuwa da baƙin ciki Waliyyai cikin Kristi za surayuwa har abada.
1 Korantiyawa 15: 23-27.

A yaushe ne mulkin Allah zai kafu a duniya?

Bayan zuwan Ubangijinmu Yesu Almasihu na biyu.

31 Sa’ad da Ɗan Mutum ya zo cikin ɗaukakarsa tare da mala’iku duka, sa’an nan ne zai zauna a maɗaukakin kursiyinsa.
32 Za a tara dukan al’ummai a gabansa, zai kuma ware su dabam dabam, kamar yadda makiyayi yake ware tumaki da awaki.
33 Zai sa tumaki a damansa, awaki kuwa a hagunsa.
34 Sa’an nan ne Sarki zai ce wa waɗanda suke dama da shi, ‘Ku zo, ya ku da Ubana ya yi wa albarka, sai ku gāji mulkin da aka tanadar muku tun daga farkon duniya.
35 Domin na ji yunwa, kun ba ni abinci. Na ji ƙishirwa, kun ba ni na sha. Na yi baƙunci, kun saukar da ni.
36 Na yi huntanci, kun tufasar da ni. Na yi rashin lafiya, kun ziyarce ni. Ina kurkuku, kun kula da ni.’

Matta 25: 31-36

Idan mulkin Za a kafa Allah a duniya, Abin da zai faru da gwamnatocin mutane na yanzu ?

Mun riga mun san cewa ba za a iya samun sarakuna biyu a cikin mulkin Mulkin mulkin Allah zai rufe duniya. duka Wannan yana nufin cewa duk sauran gwamnatocin ɗan adam dole ne su miƙa kai ga mulkin Yesu Kristi da tsarkaka a waɗancan kwanaki Duniya mai taurin kai Daniyel ya yi annabci kamar haka:

44 A kwanakin waɗannan sarakuna, Allah na Sama zai kafa wani mulki wanda ba zai taɓa rushewa ba har abada, ba kuma za a gādar da shi ga waɗansu mutane ba. Wannan mulki zai ragargaje dukan waɗannan mulkoki, ya kawo ƙarshensu. Wannan mulki zai dawwama har abada.

45 Kamar yadda ka ga an gutsuro dutse ba da hannun ɗan adam ba, ya kuwa ragargaje baƙin ƙarfen, da tagullar, da yumɓun, da azurfar, da zinariyar, Allah Maɗaukaki ya sanar wa sarki abin da zai faru nan gaba. Mafarkin tabbatacce ne, fassarar kuma gaskiya ce.”

Daniyel 2: 44,45

Yanzu abin tambaya shine, shin kun yi imani da wannan bishara ta mulkin Allah? Idan eh, imani kadai bai isa ba. Duk wanda ya gaskata Linjila ta Gaskiya dole ne a sake yi masa baftisma, shin kun yi imani da wannan bisharar ta mulkin Allah da sunan Yesu Kristi?

12 Amma da suka gaskata bisharar da Filibus ya yi a kan Mulkin Allah, da kuma sunan Yesu Almasihu, duka aka yi musu baftisma mata da maza.
Ayyukan Manzanni 8:12

Do you want to be saved? You have to believe in Jesus and his message of salvation.

Click to complete our free preparing for baptism lessons on the gospel here and we will personally keep in touch with you as you grow in faith.

Back to: Bisharar mulkin Allah cikin harshen Hausa