Shin koyarwar allah -uku -cikin ɗaya yana koyar da nassi?

Length: 10 minutes

Ina fatan tabbas kun gano, wataƙila a karon farko cewa kalmar “Triniti” ba a taɓa samun ta cikin nassosi ba amma duk da haka ita ce mafi mahimmancin koyarwar Kiristocin. Triniti, waɗanda suka yi imani da Tauhidin Allah-uku-cikin-ɗaya, suna da ma’anoni daban-daban na allah-uku-ɗaya amma ga alama dukkansu sun yarda akan wannan:

“Mutane suna daɗaɗaɗawa kuma suna daidaita: dukkansu ba a halicce su ba kuma suna da iko”

Katolika EncyclopediaSaboda

haka, koyarwar allah-uku-cikin-ɗaya sunyi imani da wannan baƙon ra’ayi. Allah da kansa, Yesu da Ruhu Mai Tsarki sune:

mutane 3 waɗanda ke tarawa ko haɗa kai don ba mu Allah ɗaya na Littafi Mai -Tsarki.

Duk ukun sun kasance madawwama kuma ba a taɓa halittarsu ba tunda duka Allah ɗaya ne!

Waɗannan mutane 3 – Allah, Yesu Ruhu Mai-Tsarki daidai suke Babu wanda ya fi sauran tunda sun kasance 3 amma daidai suke da Allah ɗaya!

Shin Littafi Mai-Tsarki yana koyar da ka’idar Trinity?

Gajeriyar amsa kai tsaye ita ce A’a!
Allah ba zai taɓa canzawa ba,
Ba za a iya jarabtar Allah ba,
Allah ba zai mutu ba,
Ubangijinmu Yesu Kristi lallai ba shine Allah Maɗaukaki ba. Bai taba Daidaita da Allah ba. Yace:

28 Kun dai ji na ce muku zan tafi, in kuma dawo wurinku. Da kuna ƙaunata da kun yi murna saboda za ni wurin Uba, domin kuwa Uban ya fi ni.

Yahaya 14:28

Anan, kamar a duk sauran yanayi, Ubangijinmu Yesu Kristi ya bayyana sarai cewa bai taɓa yin daidai da Allah Maɗaukaki ba kamar yadda allah-uku-cikin ɗaya ke da’awar. Triniti a sarari ba Nassi ba ne kuma kuskure ne na Bautawa Bautawa ba zai iya canzawa ba amma an yi ciki Yesu Kristi, ya yi girma ya zama jariri ya zama mutum, an jarabce shi, ya yi kuka ga Allah yana cewa “Ya Allahna, Allahna, don me ka yashe ni?”

Tambayoyi da ke nuna cewa koyarwar allah -uku -cikin -ɗaya koyarwar ƙarya ce;

idan Yesu daidai yake da Allah madaukaki, me ya sa koyaushe yake yin addu’a ga Allah?

Ko a kan gicciye, ya yi addu’a “Allahna Allahna, don me kuka yashe ni?”

Ta yaya Allah zai bauta wa wani Allah?

Ko bayan hawansa zuwa sama, manzannin sun yi wa Allah magana, a matsayin Allah kuma Uban Yesu Kristi Me ya sa ???

Afis 1: 3 Yabo yā tabbata ga Allahn Ubangijinmu Yesu Almasihu, da Ubansa kuma, wanda ya yi mana albarka da kowace albarka ta Ruhu, basamaniya, a cikin Almasihu,

Hakanan manzo Bitrus anan..

Godiya ta tabbata a gare shi, shi wanda yake Allah da Uba na Ubangijinmu Yesu Almasihu, wanda ta wurin tsananin jinƙansa ya sāke haifuwarmu, domin mu yi rayayyen bege, ta wurin albarkacin tashin Yesu Almasihu daga matattu,
1Bit 1: 3

Idan Yesu ɗan Allah daidai yake da Ubansa (wanda ba zai yiwu ba amma kun gaskata shi), yaya Yesu ya ce bai san lokacin da zai sake dawowa ba amma Uba ne kaɗai ya sani?

Yesu yana zaune a hannun dama na Allah wanda ke nufin har yanzu yana ƙarƙashin ikon Allah?

2 muna zuba ido ga Yesu, shi da yake shugaban bangaskiyarmu, da kuma mai kammala ta, wanda domin farin cikin da aka sa a gabansa ya daure wa gicciye, bai mai da shi wani abin kunya ba, a yanzu kuma a zaune yake a dama ga kursiyin Allah.

Ibraniyawa 12: 2

Ba wai kawai ba a samun allah -uku -cikin -ɗaya a ko’ina cikin Littafi Mai -Tsarki amma Allah ruhu da Allah sonan kuma an ƙirƙira su shekaru 300 bayan mutuwar Yesu ta masanan falsafar cocin Roma Koyarwa game da Allah.

Littafi Mai -Tsarki bai koyar da Triniti ta kowace hanya ba amma wannan shine gaskiyar e koyarwar Littafi Mai -Tsarki:

ALLAH Uban dukkan halitta shi ne Allah na gaskiya shi kaɗai ya halicci kowane abu da ya wanzu ciki har da mala’iku da ubangijinmu Yesu Kristi.

Allah ya halicci abubuwa daga komai ta hanyar faɗin MAGANARSA. Wannan KALMAR/LOGOS tana wakiltar ubangijinmu Yesu Almasihu wanda shine farkon haifuwa daga sabuwar halitta.

Yesu Almasihu ɗan Allah ne wanda Allah ya aiko zuwa wannan duniya. Yesu ba shine Allah Maɗaukaki da kansa ba. koyaushe yana yin addu’a ga Allah akai -akai.

Ruhu Mai Tsarki ba mutum bane amma ruhun da ke gudana daga Allah don nuna ikonsa da kasancewar sa. Allah yana ko’ina ta wurin ruhunsa mai tsarki Allah na iya zama ko rayuwa cikin wani ta ruhunsa mai tsarki ta haka ya mai da wannan mutumin ya zama Elohim (Allah) kodayake ba a cikin ma’anar daidaito.

Ga wasu abubuwan Littafi Mai -Tsarki da za a yi la’akari da su:

RAYUWAR YESU DA ALLAH (BA DAIDAI BA)

5 Domin Allah ɗaya ne, matsakanci kuma ɗaya ne, a tsakanin Allah da mutane, Almasihu Yesu, mutum, 6 wanda ya ba da kansa fansa saboda kowa da kowa. An kuwa yi shaidar wannan a daidai lokacinsa.

1Tim 2: ​​5-6

3 Amma fa ina so ku fahimci cewa, shugaban kowane mutum Almasihu ne, shugaban kowace mace kuwa mijinta ne, shugaban Almasihu kuma Allah ne.

1Korinthiyawa 11: 3

28 Kun dai ji na ce muku zan tafi, in kuma dawo wurinku. Da kuna ƙaunata da kun yi murna saboda za ni wurin Uba, domin kuwa Uban ya fi ni.

Yahaya 14:28

16 Sai ga wani ya matso wurinsa, ya ce, “Malam, wane aiki nagari ne da lalle zan yi in sami rai madawwami?” 17 Sai ya ce masa, “Don me kake tambayata a kan abin da yake nagari? Ai, Managarci ɗaya ne. In kuwa kana so ka sami wannan rai, to, ka kiyaye umarnan nan.”

Matiyu 19: 16-17

Duk ta hidimar Yesu, ya bayyana sarai cewa ba zai iya yin nufin mahaifinsa ba. Wada shine Allah. Ya yi ƙoƙarin bai wa Allah ɗaukaka a baya.

Inda duk ba daidai ba

Manzo Yahaya wanda shi ne manzo na ƙarshe da ya mutu ya ga wannan babban faɗuwa kuma ya yi gargaɗi:

7 Gama masu ruɗi da yawa sun fito duniya, waɗanda ba sa bayyana yarda, cewa Yesu Almasihu ya bayyana da jiki, irin wannan shi ne mai ruɗi, magabcin Almasihu. 8 Ku kula da kanku don kada ku yar da aikin da muka yi, amma dai ku sami cikakken sakamako.

2Yohanna 1: 7-8

Shekaru 300 bayan mutuwar Yesu, Sarki Constatine , da kansa Maguzawa ne ke shugabantar Majalisar Nicean kuma ya ayyana cewa Yesu ɗaya ne kuma daidai ne da Allah madaukaki Kiristocin Romawa sun sami ikon siyasa a KASHE duk wani Kirista da bai yi imani da wannan sabon akidar da ake kira TRINITY ba don Kiristocin da Kirista Roman ya kashe. daular ta fi ta Kiristocin da masarautar Rumawa ta arna da suka kashe Yesu da dukkan manzanni A yau gaskiya ta tsaya cewa Allah yana ƙaunar duniya kuma ya aiko ubangijinmu Yesu Kristi Allah ɗaya ne, ba 3 cikin 1 ba, kuma kamar yadda Yahudawa za su riƙa karantawa koyaushe:

Ku ji, ya Isra’ilawa, Ubangiji shi ne Allahnmu, Ubangiji ɗaya ne. Maimaitawar Shari’a 6: 4

Do you want to be saved? You have to believe in Jesus and his message of salvation.

Click to complete our free preparing for baptism lessons on the gospel here and we will personally keep in touch with you as you grow in faith.

Back to: Bisharar mulkin Allah cikin harshen Hausa